

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

**SHULE YA SEKONDARI KIWALALA,  
S.L.P 428,  
LINDI.**

KUMB NA -----

MWANAFUNZI -----

S/M -----

LINDI

6

**YAH; KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 20**

**UTANGULIZI**

Nakupongeza kwa kufanya vizuri mitihani wako wa darasa Ta saba. Nakujulisha kuwa umechagaliwa kujiunga na shule yetu ya Kiwalala sekondari kwa mwaka mpya wa masomo unaoanza tarehe -----, Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe -----, Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo na mwisho wa kuripoti ni ----- wiki moja baada ya shule kufunguliwa.

**I. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE  
SARE ; WASICHANA**

- i. Sketi mbili ndefu kuvuka magoti za rinda za kupanga , rangi ya damu yamzee kitambaa kizito cha suti
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi (Tetron)
- iii. Hijabu nyeupe (kwa wanao hitaji kuvaa)
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
- v. Soksi nyeupe jozi mbili
- vi. Sketi nyeusi T-shirt nyeupe na raba kwa ajili ya michezo

**WAVULANA**

- i. Suruali mbili rangi ya damu ya mzee kitambaa kizito cha suti  
N.B Zisiwe muundo wa modo
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi kitambaa cha tetron
- iii. Soksi nyeupe jozi mbili.
- iv. Mkandawa ngozi mweusi
- v. Bukta nyeusi na T-shirt nyeupe (jezi rangi ya bluu juu na chini kwa ajili ya michezo pamoja na raba )

## MAHTAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

- Daftari za kutosha kwa kuanzishwa 12, kalamu za wino na risasi ukiweza numuu mkebe (mathematical set)
- Kamusi ya kiswahili-Kilingereza au kilingera kiswahili
  - Alete vitu viwili kati ya vifuatavyo :- Jembe, panga, na tyekeo kwa ajili ya kazi za uzalishaji mali na usafi.
  - 4. Picha 4 za passport size
  - 5. Ndoo ndogo - kwa ajili ya usafi (ya lita 10)

## 2.0 SHERIANA KANUNIMUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 23 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995. Aidha, Inazingitika miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, Yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo :-

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriku kwa makini kufanya maandalio jioni (Preparation)
- d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa ;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii
- f) Kutunza usafi mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kutunza mali za shule

**3.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA  
KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE**


- A. Wizi
- B. Uasherati na ushoga
- C. Ubakaji
- D. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji ~~h~~angi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
- E. Kupiga au kupigana
- F. Kuharibu kwa makusidi mali ya umma
- G. Kudharau bendera ya Taifa
- H. Kuwa mjamzito / kusababisha mimba
- I. Kuoza au kuolewa
- J. Kugoma , Kuchochea na kuongoza kushiriki ~~kuvuruga~~ amani na usalama wa shule au watu
- K. Kukataa adhabu kwa makusudi
- L. Kuwa na simu ya mkononi.

**3.1 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA  
KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI  
NA MWANAFUNZI**

- i. Medical examination form itayojazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya SERIKALI. Iliyoambatanishwa humu
- ii. Form yamaelezobinasi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katikamigomo , fujo na makosa ya jinai
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

**NB.ELIMU NI URITHI BORA KWA MTOTO TIMIZA WAJIBU WAKO**

**AHSANTENI  
KARIBUNI KI WALALA SEKONDARI**

  
.....  
**SARAH T. MKWAVILLA**

**HEADMISTRESS  
KI WALALA SEC. SCHOOL  
LINDI**

Kiwalala shule ya Sekondari,  
S.L.P 428,  
**LINDI,**  
Tarehe .....

6

Mkuu wa Shule,  
Shule ya Sekondari Kiwalala,  
S.L.P 428,  
**LINDI.**

**YAH: HATI YA KUKIRI KUFUATA SHERIA ZA SHULE  
NA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA  
MAKOSA YA JINAI**

Mimi ..... ambaye nimehitimu elimu ya  
darasa la saba katika shule ya msingi ..... Iliyoko wilaya ya  
.....Ninakubali kuwa nitasoma katika shule ya sekondari ya kutwa Kiwalala  
iliyoko wilaya ya Lindi (v) na nimeahidi kuwa nitazingatia masharti yafuatayo katika kipindi  
chote cha masomo yangu shuleni hapa.

1. Nitafuata sheria na kanuni za shule nikiwa kama mwanafunzi
2. Nitahudhuria masomo na kushiriki katika kazi zote ndani na nje ya shule.
3. Ninaahidi kuwa stoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai katika kipindi cha uanafunzu wangu.

Tarehe .....

.....  
Sahihi ya mwanafunzi

UTIIBITISHO WA MZAZI/MLEZI  
KUHUSU TABIA NA MWENENDO WA MWANAFUNZI

Mimi ..... Nakubali Mwanangu

Ndugu ..... Asome katika shule ya sekondari ya kutwa

Kiwakala Inanzia tarehe: ..... Mwezi ..... Mwaka .....

Namshidi kwamba nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu kuhakikisha kwamba anatii sheria, kanuni na taratibu zote za shule, wakati wote atakapokuwa matomoni hapo shuleni. Pale atakaposhindwa kuzitii sheria hizo, hatua yoyote ya kumidhamu ichukuliwe dhidi yake.

Anwani ya mzazi/mlezi: .....

.....  
.....  
.....

Sahini ya mzazi/mlezi: .....

Tarehe: ..... \

Sahini ya Mwanafunzi: .....

Tarehe: .....

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING.

KHYALALA SECONDARY  
SCHOOL,  
P.O. BOX 428,  
MTAMA - LINDI.

REF No. ....

DATE ..... 6

TO THE MEDICAL OFFICER,

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR. / MISS

Please examine the above named student and give us report regarding his / her suitability for undertaking Secondary School studies.

- 1. Pupil's full name ..... age .....
- 2. Blood .....
- 3. Stool .....
- 4. T.R. Test .....
- 5. Sightis Test .....
- 6. Urine examination .....
- 7. Eye Test .....
- 8. Chest Test .....
- 9. Fers Test .....
- 10. Spleen .....
- 11. Abdomen .....
- 12. Pregnancy (For girls only) .....

ANY ADDITIONAL INFORMATION

e.g physical defects or impaliments infection family disease e.t.c

I Certify that the above pupils suitable / for secondary school studies If unsuitable give reasons.....

Name of M.O .....

Signature .....

Date .....

Official stamp .....