

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA.

KUMB.NA.NASS/C.1/1

SHULE YA SEKONDARI NACHINGWEA,
S.L.P 80,
NACHINGWEA.
nachingweahighschool@gmail.com

SIMU: **0788-769 308**
0718-753 308

- i. JINA LA MWANAFUNZI.....
- ii. NAMBA YA MTHANI.....
- iii. SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

**YAH. MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
KATIKA SHULE YA SEKONDARI NACHINGWEA MWAKA 2020.**

Jumuiya ya shule ya Sekondari Nachingwea inayo furaha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Nachingwea iliyopo katika halmashauri ya wilaya ya Nachingwea mkoa wa Lindi kwa mwaka wa masomo **2021**. Jumuiya nzima ya shule ya sekondari Nachingwea tunampongeza sana mwanao kwa kubahatika kuchaguliwa kwani hii ni fursa muhimu kwake na kwa jamii na taifa kwa ujumla.

Shule ya sekondari Nachingwea ipo upande wa kusini mwa halmashauri ya wilaya ya Nachingwea, shule ipo mjini umbali wa kilomita 02 kutoka stendi kuu ya mabasi. Kwa usafiri wa pikipiki ni Tsh 2000/= na bajaji ni Tsh 3000/=.

Muhula wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021. Akichelewa nafasi yake atapewa mwanafunzi mwingine mwenye sifa ambaye atakuwa hajachaguliwa.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu ya dakitari ili akapime afya kabla ya kujiunga na shule.

Asante,

“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NACHINGWEA”

.....
LONGINUS A.NAMBOLE

MKUU WA SHULE

0788769308/0747373158

MAHITAJI YA MWANAFUNZI.

A: SARE YA SHULE.

1. WASICHANA

- i) Blauzi mbili nyeupe zenye alama ya 1 upande wa mkono wa kulia.
- ii) Viatu jozi mbili vya ngozi kisigino kifupi na si **BAJAJI**.
- iii) Sketi mbili ndefu rangi ya kijani yenye marinda ya kawaida na si rinda boksi.
- iv) Tai pea mbili rangi ya kijani.
- v) Soksi nyeupe pea mbili.

2. SARE YA WAVULANA .

- vi) Shati mbili nyeupe zenye alama ya 1 upande wa mkono wa kulia.
- vii) Viatu jozi mbili vya ngozi kisigino kifupi na si **BAJAJI**.
- viii) Suruali mbili ndefu rangi ya kaki zenye marinda ya kawaida na si **MODO**.
- ix) Tai mbili rangi ya kaki.
- x) Soksi nyeupe pea mbili.

VIFAA VYA TAALUMA NA USAFI.

- i) Mkoba mweusi wa kubebea vitabu na daftari
- ii) Mathematical set (mkebe mmoja)
- iii) Kamusi ya Kiingeleza-Kiswahili
- iv) Madaftari aina ya kaunta kwa masomo yote tisa (09).
- v) Penseli na Peni za kutosha.
- vi) Jembe jipya lenye mpini na kwanja kwa ajili ya usafi
- vii) Fagio ngumu ya kufagilia nje kwenye viwanja vya shule.
- viii) File moja la kutunzia nyaraka zake muhimu.
- ix) Pamoja na Kiti na Meza.

3. MICHANGO YA CHAKULA

- i) Unga wa sembe kilo tano (05 kg)
- ii) Maharage njano kilo tatu (03 kg)
- iii) Chumvi robo kilo ($\frac{1}{4}$ kg)
- iv) Mafuta ya kupikia nusu lita ($\frac{1}{2}$ lt)
- v) Vitunguu robo kilo. ($\frac{1}{4}$ kg)
- vi) Fedha ya mpishi tsh 1000/=

Mchango huu ni kwa mwezi mmoja tu.

SARE ZA MICHEZO.

- i) Bukta au suruali (track) mbili rangi ya bluu.
- ii) Raba au viatu vya njumu rangi yoyote.

4. **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE.**

- i) **WIZI**
- ii) Uasherati na ushoga
- iii) Ubakaji
- iv) Ulevi wa matumizi ya dawa za kulevya mfano, bangi, cocaine, mirungi na aina zozote za sigara.
- v) Kupiga au kupigana
- vi) Kuharibu kwa maksudi mali ya umma.
- vii) Kuwa mjamzito au kubebesha mimba mwanafunzi au asiye mwanafunzi.
- viii) Kuoja au kuolewa
- ix) Kugoma, kuchochea mgomo au vurugu shuleni na kusababisha kuvuruga amani ya shule.
- x) Kukataa adhabu kwa maksudi.
- xi) Kumiliki na kutumia simu ya mkononi.
- xii) Kudharau bendera ya **TAIFA**.
- xiii) Utoro wa rejareja na wa kudumu.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha shule inazingatia miongozo yote ya wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo.....

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii nzima kwa ujumla.
- b. Mahudhurio ya kazi za ndani na nje
- c. Kuwahi shuleni na katika shughuli utakazopewa.
- d. Kutimiza kwa umakini kazi utazopewa
- e. Kutunza usafi wa mwili na usafi wa mazingira kwa ujumla.
- f. Kuvaa sare za shule muda wote uwapo mazingira ya shule.
- g. Kuzingatia ratiba ya shule muda wote.
- h. Mwanafunzi hatakiwi kuwa na nywele ndefu wala kucha ndefu au kupaka rangi kucha na nywele.
- i. Asisuke nywele.

Mambo mengine muhimu;

- a. **MEDICAL EXAMINATIONAL FORM** ambayo ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii atakabidhi kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti.
- b. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai ikabidhiwe kwa makamu mkuu wa shule.
- c. Fomu ya mzazi ya kukiri kukubaliana na sheria kanuni na taratibu za shule ikabidhiwe kwa makamu mkuu wa shule.

“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI NACHINGWEA”

.....
LONGINUS A. NAMBOLE

MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA NACHINGWEA**

SHULE YA SEKONDARI
NACHINGWEA,
S.L.P 80,
NACHINGWEA.

FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A

Habari za mwanafunzi

1. Jina kamili
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Wilaya alipozaliwa
4. Kukubali nafasi (ijazwe na mwanafunzi

Miminimeona maagizo yote ya kujiunga na Shule ya Sekondari Nachingwea na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule, nitakapokuwa shuleni Nachingwea nitajitahidi kadri ya uwezo wangu ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimia katika suala zima la kujipatia Elimu ya kujitegemea.

SAHIHI YA MWANAFUNZI **TAREHE.....**

SEHEMU B

Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na Mzazi /Mlezi)

1. Jina kamili
2. Yeye ni Mzazi/Mlezi
3. Kazi yake
4. Anuani ya Mzazi/Mlezi
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
 - i)
 - ii)
 - iii)

UTHIBITISHO

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na motto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

SAHIHI YA MZAZI /MLEZI..... **TAREHE.....**

“ELIMU KAZI NA NIDHAMU

**PRESIDENT'S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION
NACHINGWEA DISTRICT COUNCIL**

(B) REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NACHINGWEA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 80
NACHINGWEA
DATE.....

MEDICAL OFFICER,
GOVERNMENT HOSPITAL,
.....
.....

NAME OF STUDENT

Please examine the above named girl/boy to ascertain her / his fitness for further studies

.....

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed the medical officer)

I have examined above named with regard to”

Skin

Eyes

Ears

Chest

Spleen

Abdomen

Urine

Hemoglobin

And I considered:

1. She/he is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school
2. She /he is now fit to return to school having treatment for

.....
NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

.....
DATE