

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA**

SHULE YA SEKONDARI NAIPINGO

S.L.P 225

NACHINGWEA

SIMU :

KUMB NA: NNS/ADM/2020

JINA LA MWANAFUNZI:

NAMBA YA MTHANI:

SIMU YA MZAZI:.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO:

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI NAIPINGO MWAKA 2021.**

1:0 UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Naipingo mwaka 2021 .Shule hii ipo katika kata ya Naipingo kijiji cha Naipingo katika Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea.

Aidha ukiwa shuleni ,utajifunza masomo 11 ambayo ni

**KIINGEREZA,KISWAHILI,JIOGRAFIA,HISABATI,URAIA,KEMIA,BIOLOJIA,HISTORIA,FI
ZIKIA,ELIMU YA DINI YA KIISLAMU NA ELIMU YA MICHEZO.**

Muhula wa masomo unanza tarehe 11/1/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 11/1/2021 hadi Tarehe 15/01/2021 na Masomo yataanza siku ya kufungua shule yaani tarehe 11/1/2021. Muda wa kufika shuleni ni saa **7:00 Asubuhi**.

MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA

A: SARE ZA SHULE

1: WASICHANA

- Blauzi mbili nyeupe aina ya tetroni mikono mifupi zenye alama ya darasa (Bar ya kijani) upande wa bega la kulia.
- Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili lakini kisigino kiwe kifupi. (sio bajaji)
- Sketi mbili za rangi ya kijani
- Soksi nyeupe jozi mbili

Hijabu zina ruhusywa ,ziwe nyeupe zenye kuvuka kiuno kwenda chini.Ivaliwe na blauzi nyeupe mikono mirefu.

2: WAVULANA

- Mashati mawili meupe yenye alama ya darasa (Bar ya kijani) upande wa bega la kulia .
- Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili lakini kisigino kiwe kifupi.
- Suruali mbili za rangi ya khaki **ZILIZO SHONWA VIZURI NA SIYO MODO AU CHUPA, MZAZI SIMAMIA HILI.**

B:VIFAA VYA TAALUMA

- Mkoba mweusi wa kubebea vitabu na daftari (school bag)
- Mathematics set (mkebe mmoja)
- Kamusi ya kiingereza –kiswahili (Dictionary)
- Counter book za masomo yote
- Truck suit pea 1 rangi ya kijani ,fulana ya rangi ya kijani, raba nyeusi pea 1 (Kwa ajili ya somo la michezo) yaani PHYSICAL EDUCATION
- File folder 2

C:VIFAA VYA USAFI

- Fyekeo
- Jembe
- fagio la chelewa lenye mti wake la kununua.

2:0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- Wizi
- Uasherati na ushoga
- Ubakaji
- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile : uvutaji bangi,cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- Kupigana na kupiga
- Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- Kudharau bendera ya Taifa
- Kuwa mjazito au kupata mimba au kusababisha mimba
- Kuo au kuolewa
- Kutoa mimba
- Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na Usalama wa shule au watu
- Kukataa adhabu kwa makusudi
- Kuwa na simu ya mkononi
- Utoro wa makusudi

3:0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia namba 26 ya mwakla 1970.Aidha inazingatia miongozo yote ya wizara yenye dhamana na Elimu nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi.

- Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani nan je ya shule ni muhimu.
- Kutimiza kwa makini mazoezi utakayo pewa
- Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazo pewa
- Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote
- Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- Mwanafunzi anapofika shuleni awe amekata nywele robo nchi na zisiwe zimewekwa dawa shuleni hakuna kusuka nywele
- Kutunza mali za umma

.....
SAID C . MBUTUKA
MKUU WA SHULE
0679148902/0714483375

C: FOMU YA KUKUBALI NAFASI ULIYOPEWA

SEHEMUA: Taarifa ya Mwanafunzi

1. **Jina** kamili
2. **Tarehe** ya kuzaliwa
3. Wilaya ulipo zaliwa.....
4. Kukubali nafasi (IJAZWE NA MWANAFUNZI)

MimiNimesoma maagizo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Naipingo na ninakubali/sikubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sharia zote za shule.Nitakapokuwa shuleni Naipingo nitajitahidi /sitajitahidi kadri ya uwezo wangu na kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata elimu ya kujitegemea.

Saini ya Mwanafunzi.....Tarehe.....

SEHEMU B: Taarifa ya mzazi /mlezi (ijazwe na mzazi /mlezi)

1.Jina kamili.....

2.Yeye ni mzazi/mlezi.....

3.Kazi yake.....

4.Anwani ya mzazi /mlezi

.....

5. Namba tatu za simu ikiwemo ya mzazi/mlezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi

1.

2.

3.

UTHIBITISHO

Mimi mzazi/mleziNimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu SEHEMU A

Sahihi ya mzazi /MleziTarehe.....,

ELIMU KWA MAENDELEO ENDELEVU

B:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NAIPINGO SECONDARY SCHOOL

PO BOX 225

NACHINGWEA

DATE.....

MEDICAL OFFICER GOVT HOSPITAL

.....

.....

NAME OF PUPIL :.....

Please examine the above named boy/girl to ascertain his/her fitness for further studies

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by medical officer)

I have examined above named with regard to

- **Skin**
- **Eyes**
- **Ears**
- **Chest**
- **Spleen**
- **Abdomen**
- **Urine**
- **Urine**
- **Stool**
- **Hemoglobin**

And I considered

1. She /he is good health ,free from infection diseases, worms ,and bilharzias and FIT/UNFIT to go to school

2. She /he is now FIT/UNFIT to return to school having treatment

for.....
.....
....

.....
NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

.....
DATE