

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
(OR-TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA NACHINGWEA  
SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA NDOMONI

Simu: 0748 439 198  
0686 439 198

Email:ndomonisec@gmail.com

**Kumb. Na. LG.NDOSS.S3929/J.1/01/09**

Jina la Mwanafunzi .....

Namba ya Mtihani .....

Shule ya msingi atokayo .....



S.L.P 68,  
NACHINGWEA.

10/12/2020

**YAH: MAAGIZO YA KUJINGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA  
SEKONDARI NDOMONI MWAKA 2021.**

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujinga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2021 (ndani ya siku saba (07) tu).

**MAMBO YA KUZINGATIA**

**A. SARE ZA SHULE**

**1. WASICHANA**

- (i) Blauzi mbili (02) nyeupe aina ya tetroni mikono mifupi
- (ii) Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (02) lakini kisigino kiwe kifupi
- (iii) Sketi mbili (02) za rangi ya kijivu ilivyokoza (Dark Grey), (vitambaa vinapatikana shuleni kwa anayehitaji)
- (iv) Soksi nyeupe jozi mbili (02)

**2. WAVULANA**

- (i) Shati mbili (02) nyeupe aina ya tetroni mikono mifupi
- (ii) Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (02) lakini kisigino kiwe kifupi
- (v) Suruali mbili (02) za rangi ya kijivu iliyokza (Dark Grey). Ziwe na marinda mawili mbele na upana chini usipungue nchi nane (08) (vitambaa vinapatikana shuleni kwa anayehitaji)
- (iii) Soksi nyeupe jozi mbili (02)
- (iv) Mikanda meusi miwili (02) isiyo na bizimu (bakoni) kubwa wala nembo yoyote

**B. VIFAA VYA TAALUMA**

- (i) Mkoba mweusi wa kubebea vitabu na daftari (School Bag)
- (ii) Mathematical Set (Mkebe mmoja (01)
- (iii) Kamusi ya Kiingereza – Kiswahili (Dictionary)
- (iv) Daftari kubwa (Counter book) kumi na mbili (12) na daftari ndogo (msomi/korosho) na mazoezi ziwe kumi na mbili (12) pia
- (v) Peni mbili (02) na penseli
- (vi) Rula ndefu moja sentimita 30

**C. SARE ZA MICHEZO**

- (i) Jezi moja (01) au zaidi rangi ya bluu ya Taifa Star
- (ii) Bukta moja (01) au zaidi rangi ya bluu ya Taifa Star
- (iii) Traki moja (01) au zaidi rangi ya bluu nakshi ya njano
- (iv) Stocking au soksi za michezo jozi moja (01) ndefu
- (v) Raba za michezo na ujumu juozi moja (01) au zaidi

**D. SARE ZA KAZI**

- (i) Fulana yenye nembo ya shule (zinapatikana shule

**E. VIFAA VYA USAFI**

- (i) Jembe moja kubwa (ngwamba)
- (ii) Ndoo ndogo moja la lita kumi (kisado)
- (iii) Fyekeo moja
- (iv) Panga moja
- (v) Fagio la chelewa kubwa

- NB: (i) Vifaa vyote vya usafi na michezo ni lazima aje navyo siku ya kuripoti mtoto
- (ii) Mwanafunzi anayeripoti anatakiwa aje na mzazi au mlezi.

Nakutakia maandalizi mema

.....  
**GEORGE K. KIYENZE**  
**MKUU WA SHULE**

## **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA SHULE**

- (i) Wizi
- (ii) Uasherati na Ushoga
- (iii) Ubakaji
- (iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, mirungi, kubeli, kokeni nakadhalika
- (v) Kupigana au kupiga
- (vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (vii) Kudharau Bendera ya Taifa
- (viii) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- (ix) Kuoa au kuolewa
- (x) Kutoa mimba
- (xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (xii) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (xiii) Kuwa na simu ya mkononi.

### **SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafutayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi.

- (i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (ii) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (iii) Kutimiza kwa makini mazoezi atakayopewa
- (iv) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa
- (v) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote
- (vi) Kutunza usafi wa mwili na mzingira ya shule
- (vii) Kuvaa sare za shule wakati wote wa masomo au uwapo shuleni
- (viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (ix) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele robo nchi na zisiwe zimewekwa dawa, shuleni hakuna kusuka nywele
- (x) Kutunza mali za umma

### **MAMBO MENGINE MUHIMU**

- (i) MEDICAL EXAMINATION FORM ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali, Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
- (ii) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai ikabidhiwe kwa Mkuu wa shule
- (iii) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatolewayo na shule ikabidhiwe kwa Mkuu wa shule.

**NB:** Tafadhari soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
(OR-TAMISEMI)**

**HALMASHAURI YA WILAYA NACHINGWEA  
SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA NDOMONI**

Simu: 0748 439 198  
0686 439 198  
Email:ndomonisec@gmail.com



S.L.P 68,  
NACHINGWEA.

10/12/2020

**SEHEMU 1: Habari za Mwanafunzi**

- (i) Jina la Mwanafunzi .....
- (ii) Tarehe ya kuzaliwa .....
- (iii) Wilaya alipozaliwa ..... kijiji .....
- (iv) Kukubali nafasi (ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)

Mimi ..... nimeyaona maagizo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Ndomoni na ninakubali kuyatimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule, nitakapokuwa shuleni Ndomoni Sekondari nitajitahidi kadri ya uwezo wangu na kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata elimu ya kujitegemea.

**Saini ya Mwanafunzi .....tarehe .....**

**SEHEMU II: Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na mzazi au mlezi mwenyewe)**

- (i) Jina Kamili .....
- (ii) Yeye ni Mzazi/Mlezi .....
- (iii) Kazi yake .....
- (iv) Anuani ya Mzazi/Mlezi .....
- (v) Namba tatu (03) za simu ikiwemo ya mzazi/mlezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
  - a) .....
  - b) .....
  - c) .....

**UTHIBITISHO:**

Mimi mzazi/Mlezi wa ..... nimehakikisha kuwa maagizo yote yemeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu SEHEMU I.

**Saini ya mzazi/Mlezi .....**

**Tarehe .....**

**TAALUMA KWANZA NIDHAMU JUU MICHEZO ZAIDI.**

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
(OR-TAMISEMI)**

**HALMASHAURI YA WILAYA NACHINGWEA  
SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA NDOMONI**

Simu: 0748 439 198  
0686 439 198  
Email:ndomonisec@gmail.com



S.L.P 68,  
NACHINGWEA.

10/12/2020

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

MEDICAL OFFICER (GOVERNMENT HOSPITAL)  
P.O.BOX 30,  
NACHINGWEA

NAME OF STUDENT .....

Please examine the above named girl/boy to assure her/his fitness for further studies

.....  
**HEADMASTER**

**MEDICAL CERTIFICATE  
(To be completed by the District Medical Officer)**

I have examined the above named with regard to:-

- (i) Skin .....
- (ii) Eyes .....
- (iii) Ears .....
- (iv) Chest .....
- (v) Spleen .....
- (vi) Abdomen .....
- (vii) Urine .....
- (viii) Stool .....
- (ix) Hemoglobin .....

**And I considered**

- a) She /he is good health/free from infection disease, worms, bilharzias and fit to go to school
- b) She / he is now fit to return to school having treatment for .....
- .....
- .....
- .....
- .....

.....  
**NAME AND SIGNATURE OF DISTRICT MEDICAL OFFICER** **DATE**