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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SONGOSONGO

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

1.0 Utangulizi
Ninafurahi kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari katika shule hii,
kidato cha kwanza2020 ili uweze kuendeleza Elimu yako.
Aidha inakubidi kufuata sheria na kanuni zote za shule. unatakiwa utumie vizuri nafasi hii
uliyopewa na serikali kusoma masomo unayotakiwa kusoma kwa lazima , kidato cha kwanza ni
masomo Tisa (9).

I. Civics vi. Physics

ii. History vii. Biology

iii. Geography viii. Chemistry

iv. Kiswahili ix. Basic mathematics.
V. English

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2020 unatakiwa kufika siku hiyo bila kukosa kwa ajili ya
kuanza masomo. Unatakiwa kuripoti ndani ya siku saba toka shule ifunguliwe. Fika na mzazi
au mlezi unayemtegemea ili atambuliwe na shule.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
Unatakiwa uzingatie maagizo yafuatayo ili uweze kujiunga na shule hii.
2.1 SARE ZA SHULE (SCHOOL UNIFORM)
A. WAVULANA
Suruali mbili nyeusi isiozo za kubana, mkanda wa ngozi rangi nyeusi.
Mashati mawili meupe mikono mifupi ( yasiwe ya kubana)
Viatu vyeusi jozi mbili na Soksi nyeupe jozi mbili.
WASICHANA.
Sketi mbili ndefu rangi nyeusi zenye malinda ya kawaida.
%+ Mashati mawili meupe AU nusu kanzu na hijabu ndefu nyeupe isiyo na mapambo.
% Viatu vyeusi jozi mbili na Soksi ndefu nyeupe jozi mbili
2.2 MAHITAJI KWA AJILI YA MASOMO
¢ Aje na daftari kubwa(counterbook) tisa (9)
s Aje na kalamu na mkebe wa hesabu
s Aje na begi kwa ajili ya kubebea daftari
2.3 AFYA
Kabla ya kufika shule unatakiwa kupima afya yako kwa mganga wa serikali na kujaza kikamilifu
fomu iliyoamabatanishwa.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria NA. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo Yyote
inayotolewa na wizara ya Elimu sayansi na technolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya
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Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake.

a.
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Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
lazima.

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa Mwili mavazi na mazingira ya shule

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
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Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli
na kadhalika.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba

Kutoa mimba.

Kuoa au kuolewa

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu

Kukataa adhabu kwa amakusudi

Kuwa na simu ya mkonononi

3.2: MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

A. Medical Examintaion form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya serikari. Form
hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi.
C. Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

4.0: Tafadhali somo kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIlI
MKUU WA SHULE
SONGOSONGO SEKONDARI.



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION OF SCIENCES AND TECHNOLOGY

SONGOSONGOSECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 110,
KILWA MASOKO.

Ref. NO. oo

The Medical Officer

REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF
MR/MISS ceiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieiieiietieeieieciaenes

Please examination the above named pupil and give us a report regarding his/ her suitable for
secondary school studies.

Pupil’s full Name ...ccvviiniiiiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieiiintiieetsestcsnssssnsosnsssnssoansns
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Urine eXamMINATION cuuueeeeiereeeiereeesereeesesssesesssesosssesosssesosssessssssssesssssesscrssssss
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| certify that the above pupil is suitable/ unsuitable for studies

If unsuitable please give reasons
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UTHIBITISHO WA MZAZI

Ninakubali MO0 Wan@U ...........oooiiiii e e
Asome Katika shule ya Sekondari Songosongo ninahakikisha kwamba wakati wote mwanangu
atakapokuwa anasoma hapo shule.

a. Atakuwa hana ruhusa ya kwenda katika majumba ya wageni maeneo ya ulevi, utamaduni n.k.

b. Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika shuleni ikiwa ni pamoja na chakula. Mahali
pa kulala wakati wote mpaka amalize masomo yake. Na kwamba sita omba uhamisho katika
kipindi chote atakachosoma hapa shuleni.

c., Ninaahidi kuwa nitahakikisha anafuata sheria zote za shule, pale atakaposhindwa hatua
ipasavyo ichukuliwe dhidi yake.

d. Ninaahidi kumlete shuleni kwa wakati uliopagwa bila ya kumchelewesha ili nafasi yake
isichukuliwe na wanafunzi wengine.

€. ANUANT YANGU T .0ttt ettt e et e et e et et e e e et e e et et et et e e e e e aaens

Sahihi yangu mimi mazazi/MICZI ............ouuiniiiieiiiitt e
TarChe ..o

Sahihi yamwanafunzi ...... ...
Tarehe ..o e
Namba ya SIMU YA MZAZT ...vviiiii et e enns

NB:- Kumbuka kuwa muda wa kuripoti shuleni ni saa 1:00 asubuhi na vipindi vya masomo
vinaanza saa 2:00 asubuhi. Hivyo basi mzazi unapaswa kuhakikisha kuwa mwanao anawahi
shuleni kama ratiba ya shule inavyoelekeza.



