

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA  
SHULE YA SEKONDARI KIRANJERANJE**

S.L.P 60,  
**KILWA – MASOKO.**  
...../...../2021

**Kumb. Na. KRSS/JI/VOL.1/02/2021**

Jina la mwanafunzi \_\_\_\_\_

S/M .....

S.L.P .....,

**KILWA - MASOKO.**

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIRANJERANJE WILAYA YA  
KILWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021.**

**1.0 Utangulizi**

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechangia kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya hii mwaka 2021. Shule hii ipo katika kijiji cha Kiranjeranje mita 200 magharibi, kandokando ya Barabara kuu itokayo Lindi kwenda Dar es salaam.

Muhula wa kuanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021 ndani ya siku kumi mbili.

Ukumbuke kwamba wewe umebahatika sana kupata nafasi hii ya kusoma ambayo umepewa na Taifa. Unatakiwa uitumie vizuri nafasi hii uliyopewa na serikali kusoma. Masomo unayotakiwa kusoma ya lazima kidato cha kwanza ni tisa (9) ya msingi ambayo ni:-

- |                      |   |
|----------------------|---|
| (i) Civics           | (vi) Physics                                      |
| (ii) Historia        | (vii) Chemistry                                   |
| (iii) Geograpgy      | (viii) Biology                                    |
| (iv) Kiswahili       | (ix) Basic Mathematics                            |
| (v) English Language | (x) Elimu ya dini ya kiislam – Somo hili ni hiari |

**Mambo muhimu ya kuzingatia**

**1. SARE ZA SHULE**

**A. Sare za darasani**

**Wavulana**

- i. Suruali (2) za rangi ya kaki
- ii. Mashati meupe mawili
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili
- iv. Soksi ndefu nyeupe jozi mbili
- v. Mkanda mweusi

**Wasichana**

- i. Sketi (2) za kijani
- ii. Mashati meupe mawili
- iii. Wasichana wanaruhusiwa kuvaa **HIJABU**

## SIFA ZA HIJABU

- Nusu kanzu mbili nyeupe yenye mikono mirefu na urefu kwenda chini ukaribie magoti isibane mwili na kitambaa kisionyeshe maumbo ya ndani.
  - Sketi mbili ndefu zinazokaribia kisigino
  - Kilemba cha kichwani (HIJABU) nyeupe ya kawaida isiwe na mapambo na iwe ya duara inayokaribia vifundo vya mikono.
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili.
- v. Soksi ndefu nyeupe jozi mbili.
- NB: Suruali iwe pana kuanzia inchi saba na kuendelea***

2. Picha nne (4) za passport size ukiwa umevaa shati au Hijabu ya shule.

### 3. VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- Faili moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake la Plastic (Spring file)
- Daftari 10 aina ya kaunta kalamu na mkebe wa hesabu na daftari moja ya mazoezi kwa kila somo liloorodheshwa hapo juu.

### 4. VIFAA VYA USAFI

- a) Ufagio wa wima
  - b) Fyekeo /panga
  - c) Jembe
5. Mchango wa chakula kwa wanafunzi wa kutwa Tsh 1,000/= kwa mwezi na mahitaji yafuatayo:-
- a) Unga kilo 5
  - b) Maharage au mboga jamii ya kunde kilo 2

### **Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi**

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na **Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali** baada ya vipimo. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

***Angalizo:- Tafadhali somo kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu kama ilivyoelekezwa na si vinginevyo.***

**KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KIRANJERANJE**

.....

**YUSUPH CHANZI**

**MKUU WA SHULE**

### **3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni-preparations (kwa wabweni).
- d) Kuwahi shule kuanzia saa 12:45 asubuhi na katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kiakamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira yote.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- i) Kutunza mali za umma.

### **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli, na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu wa jamii inayomzunguka.
- l) Kukataa adhabu ya mwalimu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

## UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mimi \_\_\_\_\_ ninakubali mtoto wangu \_\_\_\_\_ aosome katika shule ya sekondari Kiranjeranje nitahakikisha wakati wote mwanangu atapokuwa anasoma hapa shuleni:-

A. Atakuwa hana ruhusa ya kwenda katika majumba ya wageni maeneo ya ulevi. Mataarabu n.k.

B. Ninaahidi kumpa vifaa vyote vinavyohitajika na ninathibitisha atakuwa na mahali pa kulala muda wote mpaka amalize masomo yake.

C. Ninaelewa kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia Elimu ya sekondari siyo haki yake ila ni bahati aliyotunukiwa na Taifa kwa jinsi hiyo ninaahidi nitahakikisha anafuata sheria za shule na pale atakaposhindwa hatua ipasayo ichukuliwe dhidi yake.

D. Ninaahidi kumleta shuleni wakati uliopangwa bila kuchelewa ili nafasi yake isije ikachukuliwa na wengine.

E. Mwanangu akiwa shuleni alelewe katika dini ya \_\_\_\_\_

F. Anuaniyangu

---

---

---

G. Sahihi yangu mimi mzazi/mlezi \_\_\_\_\_

Tarehe \_\_\_\_\_

H. Sahihi ya mtoto \_\_\_\_\_

Tarehe \_\_\_\_\_

I. Ndugu wengine wa karibu wanaoweza kufuatilia matatizo/maendeleo ya mtoto huyu ni:-

Nº	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU

**MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY  
KILWA DISTRICT COUNCIL  
KIRANJERANJE SECONDARY SCHOOL**

THE HEADMASTER OFFICE,  
P.OBOX 60,  
**KILWA MASOKO.**  
Date: .....

**TO THE MEDICAL OFFICER**

.....

.....

**SPEEECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Name of student.....form.....term.....year.....

**Dear Doctor,**

I shall grateful if you examine the above named student and send us a report regarding his/her health condition for his/her suitability in undertaking studies.

1. X-Ray (    ),2. Urine (    ), 3. Stool (    ), 4. V.D (    ), 5. Tuberculosis (    ), 6. Physical fitness (    ),7. Pregnancy (    )

**A : PRELIMINARY INFORMATION BY THE STUDENTS BEFORE THE DOCTOR**

S/N.	DISEASE	YES	NO	S/N.	DISEASE	YES	NO
1.	Tuberculosis			11.	Epilepsy		
2.	Pneumonia			12.	Ear, nose and throat troubles		
3.	Asthma			13.	Skin disorder disease		
4.	Heart trouble			14.	Anemia		
5.	Recurrent indigestion			15.	Operations		
6.	Jaundice			16.	Serious accident		
7.	Dysentery			17.	Stomach trouble		
8.	Kidney and Urinary trouble			18.	Eye disorder		
9.	Nervous breakdown						
10.	Diabetes						

**B: VITAL STASTICS**

Age ..... Height beat ..... Blood pressure ..... Vision ect ..... Weight .....

**3. OFFICIAL MEDICAL EXAMINATION REPORT**

I have examined Mr/Miss ..... and consider that he/she is fit/unfit to be admitted to Kiranjeranje Secondary School.

Name:.....

Title.....

Official stamp:

Signature:.....

Qualification.....

Date.....

.....  
**HEAD OF SCHOOL**

**SHULE YA SEKONDARI KIRANJERANJE**  
**TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA**

**SEHEMU A**

Jina kamili (Kwa herufi kubwa) .....

Tarehe ya kuzaliwa .....

Kabila ..... Dini .....

Anuani ya nyumbani .....

Kata ..... Tarafa ..... Wilaya .....

**SEHEMU B:**

Jina la Baba/Mlezi ..... anaishi/amefariki .....

Kazi ya Baba/mlezi ..... Namba ya simu .....

Jina la Mama/Mlezi ..... anaishi/amefariki .....

Kazi ya Mama/mlezi ..... Namba ya simu .....

**JINA NA UMRI WA (KAKA NA DADA)**

JINA LA NDUGU	KIWANGO CHA ELIMU	ANUANI YAKE

**SEHEMU C: FANI UNAZOPENDELEA**

JINA LA MCHEZO AU NGOMA	SHULE AU MAHALI	TOKA MWAKA	MPAKA MWAKA

**SEHEMU D: KAZI YOYOTE YA UONGOZI ULİYOWAHI KUFANYA MFANO KIONGOZI WA MICHEZO, NGOMA N.K**

MADARAKA AU KAZI	SHULE AU MAHALI	TOKA MWAKA	MPAKA MWAKA

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.  
Sahihi ya mwanafunzi .....

Sahihi ya mzazi / mlezi .....

Tarehe .....