

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)**

**SHULE YA SEKONDARI MATAMBARALE,
S.L.P 51, RUANGWA.**



JINA LA MWANAFUNZI

S.L.P

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI
MATAMBARALE WILAYA YA RUANGWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021**

Nina furaha kukuarifu kwamba, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule yetu mwaka 2021 Shule ya Sekondari Matambarale ipo umbali wa Km 25 kutoka Halmashauri ya wilaya ya Ruangwa. Shule hii ni ya kutwa kwa wavulana na wasichana. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe

MAAGIZO MUHIMU KWA MWANAFUNZI

1. SARE ZA SHULE

WAVULANA

- I. Suruali rangi ya kaki 2 na suruali rangi ya kijani jeshi kwa ajili ya muda wa kazi (1)
- II. Mashati meupe mikono mifupi mawili
- III. Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (vya kufunga na Kamba)
- IV. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2)
- V. Mkanda mweusi
- VI. T-shirt rangi ya dark blue yenye nembo ya shule kama sare ya shule (1) itapatikana shuleni kwa Tsh 10000

2. WASICHANA

- I. Sketi rangi ya kijani ya jeshi (rinda za box) kwa ajili ya siku za kazi
- II. Mashati meupe mikono mirefu mawili (2)
- III. Sketi rangi ya kijivu kwa ajili ya darasani (yani ni sare ya shule)mbili (2)
- IV. Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (vya kufunga na Kamba)
- V. Soksi nyeupe jozi mbili
- VI. T-shirt rangi ya dark blue yenye nembo ya shule kama sare ya shule (1) itapatikana shuleni kwa Tsh 10000
- VII. Hijabu kwa wanafunzi wa Kiislamu ambayo inatakiwa ifanane na sare za shule.

NB:- sare za shule ni lazima ziwe za heshima kwa kuzingatia ushonaji kwani zisiwe fupi, za kubana au modo kwa wavulana. Yeboyabo na vibajaji haviruhusiwi, kwenda kinyume na hivyo ni kukiuka sheria za shule.

- Atakayekuja na shati fupi, suruali ya kubana au modo hatopokelewa
- Mishono ya suruali uwe na rinda 2 kila upande na mikunjo chini kabisa ya suruali.

3. SARE ZA MICHEZO

- Traki suti rangi ya dark blue pea moja (chini na juu) (1) kwa wavulana na wasichana.

4. MAHITAJI YA TAALUMA

Mwanafunzi anatakiwa kuja na

- I. Daftari kubwa 10 (counter book quire 2 na 3) au Zaidi
- II. Kalamu, rula, begi la daftari, peni na mkebe
- III. Aje na fomu ya afya iliyojazwa na daktari wa wilaya ambayo ambayo imeambatanishwa pamoja.
- IV. Kamusi ya kiingereza na Kiswahili (Dictionary)
- V. Ream moja ya karatasi ya A4

5. VIFAA VYA USAFI

- I. Ndoo ndogo ya lita 10
- II. Jembe (1)
- III. Panga (1)
- IV. Kwanja (1)
- V. Fagio laini (soft bloom) **kwa wasichana** na fagio gumu (hard bloom) **kwa wavulana**

NB:- matibabu ya mwanafunzi ni gharama ya mzazi/mlezi unatakiwa kuchangia Tsh 5000 ya CHF bima ya afya iloboreshwa inakusanywa hapa shuleni

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII NI.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. unatakiwa kuzingatia miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya Msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wengine na jamii ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani nanje ya shule ni muhimu.
- c) Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele
- j) Shule haimfungi mwanfunzi kuamini katika Imani yake ila kwa muda maalumu na siku maalumu kutegemeana ratiba na taratibu ya shule.
- k) Kuhudhuria roll-call saa 7:00 asubuhi kila siku na muda wmwingine wowote ambao mwalimu wa zamu ataona kuna umuhimu wa kufanya hivyo.
- l) Hairuhusiwi kutoka nje ya shule bila ruhusa.
- m) Ajapo kuripoti aje na mzazi/mlezi, bila kuja na mzazi/mlezi hatopokelewa
- n) Ni marufuku kuendesha ibada muda wa masomo/ratiba ya shule ikiwa inaendelea.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABUSHA KUFUKUZWA SHULE

- a) **Wizi**
- b) **Uasherati**
- c) **Ubakaji**
- d) **Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubel nk**
- e) **Kupigana au kupiga**
- f) **Kuharibu kwa maksudi mali ya umma**
- g) **Kudharau Bendera ya Taifa**
- h) **Kuoja au kuolewa**
- i) **Kuonekana/kwenda katika kumbi za starehe/ disco**
- j) **Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.**
- k) **Kusababisha mimba ndani au nje ya shule**
- l) **Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na Usalama wa shule au watu.**
- m) **Kukataa adhabu kwa maksudi**
- n) **Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi (NI MARUFUKU KWA MWANAFUNZI KUMILIKI SIMU)**

**OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI MATAMBARALE, S.L.P. 51-RUANGWA-LINDI**

Ref. no.....

To medical officer

.....
.....

RE-QUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF

Please examine the above named pupil/student and give us a report regarding his/her suitability for undertaking secondary school studies.

Pupil full name.....

- 1. Blood**
- 2. Stool**
- 3. Tb test**
- 4. Syphilis test**
- 5. Urine examination**
- 6. Eye test**
- 7. Ear test**
- 8. Chest test**
- 9. Spleen test**
- 10. Abdomen**
- 11. Pregnancy test (for girls)**

Any other addition information; eg. Physical defects or impairment, infection, family disease. Etc.....

.....

I declare that information given above is true and certify that the named student is suitable/unsuitable for Secondary school studies. If unsuitable give reason.

.....
.....
.....

Name of the medical officer signature

Date official stamp

SHULE YA SEKONDARI MATAMBARALE
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULE NA
HABARI ZA MZAZI WA MWANAFUNZI

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili (kama kwenye mtihani)
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Kabila
4. Mahali na wilaya alipozaliwa
5. Shule alipomaliza darasa la saba
6. Kidato anachokuja kuingia
7. Michezo anayopendelea

NO.	JINA LA MCHEZO
i.	
ii.	
iii.	
iv.	
v.	
vi.	

Kazi yoyote ya Uongozi aliowahi kufanya kama vile, Kilanja, Kiongozi wa Kwaya. Ngome, Michezo n.k

	UONGOZI	SHULE	MWAKA
i.			
ii.			
iii.			
iv.			

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli

Tarehe saina

HABARI ZA MZAZI

SEHEMU B:

Jina kamili

Kazi

Nyumbani

Kata

Tarafa

a) Anwani ya mzazi/mlezi

b) Namba ya simu

Dini

Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo

.....

Ninaahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidi ya kusoma.

Mimi **mzazi/mlezi**

Ninathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi.

Tarehe **saini**

MKATBA WA KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA ZA SHULE NA KANUNI ZA SHULE PAMOJA NA KUTEKELEZA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA KATIKA VIKAO HALALI VYA WAZAZI SHULENI.

MimiMzazi/mlezi wa
Kazi yangu nimahali ninapoishi ni
Anuani yangu niNamba ya simu

Nimesoma kwa makini maelekezo na maagizo yaliyopo kwenye fomu hii ya kujiunga na shule ya sekondari Matambarale. Kwa hiari yangu nakubali mwanangu ajiunge na shule hii.

Naahidi:

- a) Kuwa nitamsisitiza kuheshimu na kufuata taratibu,kanuni zote za shule. Nitashiriki katika vikao mbalimbali vya wazazi vitakavyoitishwa na shule.
- b) Kuwa kutekeleza bila ubishi yote yatakayo kubaliwa/kuhafikiwa katika vikao hivyo.
- c) Kuwa nitafuatilia maendeleo ya mwanangu shule na kuhakikisha nakuja shule kila siku za masomo
- d) Kuwa nitakamilisha mahitaji ya shule kwa mwanangu kwa wakati
- e) Kuwa nitatekeleza maelezo yatakayotolewa na idara ya elimu katika ngazi zote

Endapo nitavunja mkataba huu basi nichukuliwe hatua za kisheria kwa mujibu wa sheria

Saini ya Mzazi/mlezi

Saini ya mwanafunzi

Saini ya mkuu wa shule Muhuri