

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**KUMB.NA: MPSS/FKD1/14**

**Tarehe: 20/12/2020**

**MZAZI/MLEZI WA .....**  
.....  
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIPINGO KIDATO CHA**  
**KWANZA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI, MKOA WA LINDI KWA MWAKA**  
**WA MASOMO-2021.**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika **Shule ya Sekondari MIPINGO, Halmashauri ya Lindi Manispaa, Mkoa wa Lindi** kwa mwaka wa masomo **2021** .

Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.

**Shule ya Sekondari MIPINGO** ipo **Mkoa wa Lindi** ndani ya **Manispaa ya Lindi**. Shule ipo umbali wa kilometa 12 toka Pacha ya mkwajuni, barabara kuu ya Lindi kwenda Dar es salaam.

Muhula wa masomo utanza tarehe **11/01/2021** hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021** Mwisho wa kuripoti ni tarehe. **22/01/2021** .

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.

- Fomu Namba 1. Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi
- Fomu Namba 2. Fomu ya kukubali nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza pamoja na kuzikubali sheria za shule,
- Fomu Namba 3. Mahitaji ya shule na vifaa vya lazima
- Fomu Namba 4. Taarifa za Mwanafunzi
- Fomu Namba 5. Taarifa za Mzazi/Mlezi

**KARIBU SANA MIPINGO SEKONDARI**

**Ahsante**

.....  
**ABDALLAH ALI SAIDI**

**MKUU WA SHULE.**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI  
SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**FOMU NAMBA 1.**

**To the Medical Officer**

.....  
.....

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS**

.....

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school students.

1. Pupil's name.....age.....

.....

1. Blood.....
2. Stool .....
3. T.B. Test .....
4. Syphilis Test .....
5. Urine Examination .....
6. Eye Test .....
7. Chest Test.....
8. Ears Test.....
9. Spleen.....
10. Abdomen .....
11. Pregnancy (for girls only) .....

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

.....  
.....  
.....

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons:

.....  
.....  
.....

Name of **Medical Officer**: ..... Signature .....

Date: .....

Official stamp.....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**FOMU NAMBA 2.**

**YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA  
KWA MWAKA 2021**

**1.0 Mimi** ..... nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mipingo. **NIMEKUBALI** nafasi baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari MIPINGO. Na kwamba, nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya, uasherati pamoja na makosa ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

**Jina la mwanafunzi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe**.....

**Jina la Mzazi/Mlezi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe** .....

**2.0 Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Lindi**

2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:-

- (a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule.

2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja.

1. Wizi.
2. Uasherati na ushoga.
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
5. Kupigana na kupiga.
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya taifa.
8. Kuoa au kuolewa.
9. Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
13. Kukaidi maagizo ya shule.

**NB: AFIKE AKIWA AMEVAA SARE ZA SHULE (NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI)**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**FOMU NAMBA 3.**

**A: MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE**

**MAHITAJI YA SHULE**

1. Mwanao aje na picha za rangi (passport size) zipigwe akiwa amevaa sare ya shule nyuma kitambaa cha blue.
2. Daftari (counter book - Quire 1-4) (jumla ya Daftari ni 8)
3. Unaweza kumnunulia mwanao T – shirt ya shule ya PINK au Kama ukipendezwa T-shirt hizo zinapatikana Shule kwa gharama ya Tsh 12,000/=
4. Rimu MOJA ya karatasi (A4), Kwaajili ya mitihani ya wiki na majaribio ya mwezi (hatoruhusiwa kuchana daftari kwaajili ya karatasi za kuandikia.Rimu Ikabidhiwe siku ya kuripoti.
5. Mwanao aje na kamusi ya kiingereza. Iliyotafsiriwa kwa kiswahili
6. Aje na faili mojai ( mitihani)
7. Aje na bima ya afya zinapatikana zahanati zote za serikali au ofisi ya Tarafa mipingo,kwa sh. **5,000**

**B:1. SARE YA SHULE. WAVULANA**

1. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi (Tetron).
2. Suruahi mbili za rangi ya **dark blue** zisizobana na zenye urefu wa heshima kadri ya vipimo. (Mshono wa kawaida wenye rinda mbili kila upande) pamoja na mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo wowote .
3. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na madoido yoyote jozi mbili. (Sio buti)
4. Aje na soksi nyeupe jozi mbili.

**2. SARE YA SHULE WASICHANA**

1. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi (Tetron)
- 2.Nusu kanzu mikono mirefu(2) kwa wale watakaopenda kuvaa hijabu.
- 3.Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba,visiwe na visigino virefu
4. soksi jozi mbili nyeupe
- 5.Sketi mbili za rangi ya bluu bahari

**C: VIFAA VYA MICHEZO.**

1. Bukta moja rangi ya nyekundu
2. Fulana moja rangi nyekundu
3. Raba au viatu vyovyote vya michezo

**NB.** Kwa wasichana waje na traksuti za bluu.

**D: VIFAA VYA KAZI:**

*Aje na vifaa vifuatavyo;*

- 1.Panga moja na ndoo ndogo moja. Jembe moja na mpini
- 2.Fagio ya nje ya kusimama moja.

**NB.**Vifaa hivyo atavitunza mwenyewe na kuwa navyo mara tu vitakapohitajika kwaajili ya usafi.

**E.VIFAA VYA CHAKULA**

- 1.Sahani. 2. Bakuli. 3. Kijiko. 4. Kikombe

**E. CHAKULA CHA MCHANA**

*Aje na michango ya uji na chakula kama ifuatavyo*

1. unga 5kg
2. mboga jamii ya kunde 2kg
3. mafuta ya kula robo lita
- 4 sukari 1kg
5. chumvi 250g
6. mchango wa mpishi sh. 2,000

**MICHANGO HII NI KWA KIPINDI CHA MWEZI MMOJA.**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**FOMU NAMBA 4.**

**TAARIFA ZA MWANAFUNZI.**

1. (a) Jina la mwanafunzi .....
- (b) Anuani .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Shule aliyomalizia darasa la saba..... Mwaka .....
4. Mkoa anaotoka ..... Wilaya alipozaliwa .....
5. Tarafa anayotoka ..... Kata atokayo .....
6. Kijiji anachotoka ..... Mtaa anaotoka .....
7. Jina la Mtendaji wa (a) Kata .....(b) Mtaa/Kijiji .....
9. Jina la (a) Balozi wa nyumba kumi .....
- (b) Mwenyekiti wa Mtaa .....
10. Michezo anayopendelea

<b>Na.</b>	<b>Jina la Mchezo</b>
1.	
2.	
3.	

11. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika

<b>Na.</b>	<b>Aina ya Uongozi</b>	<b>Shule</b>	<b>Mwaka</b>
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo na sitapata chini ya alama 50 kwa kila mtihani,zoezi au jaribio nitakalofanya hapa shuleni.

**Jina la Mwanafunzi .....** **Sahihi .....**

**Tarehe .....**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---

**FOMU NAMBA 5.**

**TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi.....
- 2.Kazi anayofanya mzazi .....
- 3.Anuani.....
- 4.Namba ya simu.....
- 5.Mkoa ..... Wilaya ..... Tarafa .....
- Kata ..... Kijiji ..... Mtaa .....

Mimi Mzazi/Mlezi wa .....ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari MIPINGO katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni..

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi.

**Jina la Mzazi/Mlezi .....Sahihi .....**

**Tarehe .....**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI  
SHULE YA SEKONDARI MIPINGO**

---