

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAISI – TAMISEMI**

SHULE YA SEKONDARI MVULENI

SLP 1070

LINDI

13.12.2020

Ndg ; .....

**YAH : KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MVULENI 2021.**

Kwanza natumia nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wa darasa la saba kwa mwaka 2020, hongera sana. Pili nakupa taarifa kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari katika shule ya sekondari mvuleni. Shule itafunguliwa tarehe **11.01.2021**.

Shule ya sekondari mvuleni ipo halmashauri ya manispaa ya Lindi, kata ya mvuleni. Shule ipo kilometa thelathini na tatu (33) mashariki mwa barabara iendayo Dar es salaam.

Shule ni ya kutwa kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza hadi cha nne. Pamoja na barua hii kuna viambatanisho vifuatavyo ambavyo ni lazima uvisome na kuvifanyia kazi ;

- Fomu namba 1- kupima afya
- Fomu namba 2 – mahitaji ya mwanafunzi
- Fomu namba 3 – sheria za shule
- Fomu namba 4 – kukubaliau kukataa nafasi uliyopewa

Kumbuka kuwa nafasi yako itatunzwa kwa muda wa mwezi mmoja tu toka siku ya kufungua shule.

Hivyo tafadhali jitahidi kukamilisha mahitaji mapema na kuwahi shuleni.

Mwisho nakutakia maandalizi mema na utekelezaji mwema.

.....  
AMOS M KAMBONA

MKUU WA SHULE

MVULENI SEKONDARI

Simu: 0624 447 748.

**Fomu namba 1**  
**PRESIDENT'S OFFICE**  
**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.**

Mvuleni secondary school  
P.O.BOX 1070  
Lindi

**REF: NO** .....

To The medical Officers (District/ Regional)

.....

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO**

*(Name of student)* .....

Please examine the above named student and give the report regarding his /her suitability for undertaking secondary school studies.

1. Student's full name .....
2. Blood .....
3. Stool .....
4. T.B test .....
5. Syphilis test .....
6. Urine examination .....
7. Eye test .....
8. Chest test .....
9. Ears test .....
10. Spleen .....
11. Abdomen .....
12. Pregnancy ( for girls only) .....

Any additional information: example physical defects or impairment, infection , family disease etc

.....

**COMMENTS:** .....

I certify that the above student is suitable / unsuitable for secondary school studies. If unsuitable give reasons.

.....

Name of medical officer ..... signature .....

Date ..... Official stamp .....

## **Fomu namba 2**

### **SHULE YA SEKONDAR MVULENI**

#### **MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI**

##### **A. VIFAA VYA DARASANI**

- Madaftari makubwa (counter books) yasiyopungua kumi (10)
- Mkebe, kalamu za wino zaidi ya moja.
- Faili moja la spring kwa ajili ya kuhifadhia mitihani mbalimbali
- Begi la madaftari

##### **B. SARE ZA SHULE.**

###### **1. Wavulana**

- Suruali mbili ndefu za rangi ya kaki (isiwe modal)
- Shati mbili nyeupe mikono mifupi (aina ya tomato)
- Mkanda mweusi wa ngozi
- Viatu vyeusi vya ngozi. (visiwe na visigino virefu na sio 'gunboot')
- Soksi nyeupe ndefu jozi mbili.
- T-shirt moja (utapewa maelekezo ukimleta mwanafunzi)
- Sweta moja rangi ya kijani zenye shingo ya v ( v-shaped)

### **Fomu namba 3.**

#### **SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MVULENI.**

##### **MOTO WA SHULE: JUHUDI HULETA MAFANIKIO.**

Ili kumjenga mwanafunzi katika taaluma, maadili na muelekeo unaobadilika katika jamii yake ya leo na baadae kanuni na sharia zifuatazo inabidi zitekelezwe na kila mwanafunzi;

- 1) Mwanafunzi anapaswa kuwahi na kufuata ratiba inayomuhusu wakati wote awapo shuleni.
- 2) Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare inayokubalika na shule kufuatana na ratiba iliyo[po kila wakati.
- 3) Ni marufuku na ni mwiko kupiga kelele katika eneo la shule.
- 4) Kazi ni kipimo cha utu. Mwanafunzi anatakiwa kufanya kazi alizopewa kwa bidii na maarifa hadi kukamilisha kadri alivyoelekezwa.
- 5) Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule mara moja yakidhihirika;
  - Uasherati
  - Kupata au kusababisha mimba
  - Kupigana au kumpiga mtu yeyote yule.
  - Ulevi au kujihusisha na madawa ya kulevya
  - Wizi wa aina yoyote ile.
  - Kufanya udanganyifu kwenye mitihani ya aina yoyote ile.
  - Kumiliki, kutumia au kukutwa na simu.
  - Kuhamasisha **MGOMO** au vurugu ya aina yoyote ile.
- 6) Heshima ni jambo la muhimu katika jamii, mwanafunzi anatakiwa kusalimia watu wote waliomzidi umri kadri ya stahili zao, pia anatakiwa aonesheheshima kwa wanafunzi wenzake na jamii kwa ujumla.
- 7) Ni marafuku mwanafunzi kuonekana ama kwenda sehemu za starehe ; mfano baa, nyumba za kulala wageni (guest house) na disko hata kama yupo nyumbani.
- 8) Siku za shule zote mwanafunzi awapo shuleni atatoka nje ya eneo la shule kwa kibali maalumu, ruhusa itatolewa na mkuu wa shule kwa maombi ya maandishi, wenye ruhusa watatakiwa kuvaa sare za shule katika safari zao.
- 9). Lugha ya mawasiliano mwanafunzi awapo shuleni ni kiingereza tu maana masomo yote hufundishwa kwa lugha hiyo isipokuwa somo la kiswahili tu.
- 10) Lugha chafu (matusi) ni mwiko. Mwanafunzi anapaswa kuwa na lugha nzuri.

**Fomu namba 4**  
**OFISI YA RAISI – TAMISEMI**  
**MKOA WA LINDI**  
**HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**  
**SHULE YA SEKONDARI MVULENI.**

YAH : KUKUBALI / KUKATAA NAFASI (MWANAFUNZI)

Mimi ..... nakiri kupokea barua ya kujiunga na masomo ya elimu ya sekondari katika shule ya sekondari mvuleni. Baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu hii **NIMEKUBALI NAFASI / NIMEKATAA NAFASI** ya kuendelea na masomo.

Ninaahidi mbele ya mzazi /mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule. Kamwe sitoshiriki au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, jamii na taifa kwa ujumla.

**Jina la mwanafunzi :** .....

**Saini :** .....

**Tarehe :** .....

**Jina la mzazi / mlezi :** ..... **Tarehe** .....

**MAKUBALIANO YA MZAZI/ MLEZI**

Mimi .....

Mzazi/ mlezi wa mwanafunzi ..... wa kidato cha

..... Mwaka ..... ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu, hivyo naahidi kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo mwanangu atashindwa kutekeleza basi sharia ifuate mkondo wake.

KARIBU SANA KATIKA ELIMU YA SEKONDARI

.....

AMOS M KAMBONA (0624 447 748)

MKUU WA SHULE

MVULENI SEKONDARI.