

JUMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS – TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA LINDI

SHULE YA SEKONDARI NAHUKAHUKA

S.L.P 128 , MTAMA –LINDI

FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P

1. Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Nahukahuka mwaka 2021. KARIBU SANA.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 , Hivyo basi unatakiwa kuripoti bila kukosa tarehe 11/01/2021 ukiwa na mahitaji yote muhimu ya shule , kama yalivyoorodheshwa hapa chini.

2. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

A. SARE ZA SHULE

I. WAVULANA

- (a). Suruali mbili ndefu rangi ya bluu bahari (light blue) , kwa mshono unaokubalika.
- (b). Mashati mawili meupe (tetron) mikono mifupi .
- (c). Soksi nyeupe pea mbili (2) (soksi 4)
- (d). Viatu vya ngozi vyeusi
- (e). T-shirt ya shule moja, tsh. 12,000/= zinapatikana shuleni
- (f). Mkanda mweusi.

II. WASICHANA

- a. Sketi mbili ndefu rangi ya bluu bahari (light blue), kwa mshono unaokubalika .
- b. Mashati mawili meupe (tetron) mikono mifupi.
- c. Hijabu ndefu nyeupe inayofunika mikono kwa wasichana.(Sio lazima)
- d. Soksi nyeupe pea mbili (soksi 4)
- e. Viatu vya ngozi nyeusi.
- f. Tshirt ya shule moja, tshs 12,000/= zinapatikana shuleni.

III. MAHITAJI YA DARASANI

Mwanafunzi anaporipoti shuleni, anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo kwa matumizi ya darasani.

- i. Daftari kubwa 12 (kaunta book)
- ii. Rula moja
- iii. mkebe 1
- iv. Kalamu 2 na ufutio
- v. Peni 5
- vi. Mfuko mzuri wa kuhifadhia daftari (begi)

3 . MAHITAJI YA CHAKULA

- Kuna utarabu wa wanafunzi kupata chakula cha mchana wanapokuwa hapa shuleni. Jukumu la chakula cha wanafunzi ni la mzazi na ni muhimu kwa maendeleo ya Elimu.
- Utaratibu huu ulikubaliwa na kuungwa mkono na kikao cha wazazi tarehe 12/07/2020; na upo kama ifuatavyo :

Mchanganuo huu wa michango ya chakula ni wa miezi sita

- Unga /mahindi kilo 40
- Mafuta ya kula lita 3
- Sukari kilo 3
- Mboga kilo 30
- Mpishi 10,000/=

- Chumvi na vitunguu 10,000/=
- Ndoo ndogo yenye mfuniko

4 . MAHITAJI MENGINE MUHIMU

Mahitaji yafuatayo ni muhimu mwanafunzi kuyatekeleza na kuja nayo siku ya kuripoti shuleni.

- i. Fomu ya kukiri kukubali nafasi iliyopo ,kukubaliana na sheria na kanuni na maelekezo mengine shuleni. Fomu hii imeambatanishwa nyuma ya barua hii, hakikisha inajazwa na kuletwa shuleni siku ya kuripoti.
- ii. Fomu ya Hospitali (Medical Examination Form)
Fomu hii ijazwe na Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Serikali na itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shulen . kila mtoto ni lazima apimwe afya kwa vipimo vilivyoorodheshwa .
- iii. Mkataba wa mzazi kukubali kuwa yupo tayari kumpa huduma zote muhimu na kufuatilia maendeleo muhimu ya mtoto anapokuwa shulen.
- iv. Ni marufuku kusuka nywele _ nywele ziwe fupi muda wote.
- v. Pia katika kikao cha wazazi walikubaliana kusaidia uwekaji wa umeme shuleni kwa kuchangia tsh 3000/= kwa kila mwanafunzi.

5. SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULE .

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini .

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo:

1. Heshima kwa viongozi ,Wazazi ,Wafanyakazi wote na wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla ni jambo la lazima na muhimu.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya shule ni muhimu.
3. Kuwahi katika kila kazi utakazopewa na walimu wako.
4. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.
5. Kuvaa sare za shule wakati wote unapokuwa shulen.

6. Kuzingatia ratiba wakati wote ,kuhudhuria vipindi vya darasani wakati wote ,kufanya kazi zote za darasani unazopewa na walimu.

Makosa yafuatayo yanaweza kukusababishia ufukuzwe shule

- i. Wizi
- ii. Uasherti
- iii. Ubakaji
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi , cocaine ,mirungi , kubeli n.k
- v. Kupigana na kupiga
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii. Kudharau bendera ya Taifa
- viii. Kuoa au kuolewa
- ix. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- x. Kutoa mimba
- xi. Kugoma ,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu .
- xii. Kukataa adhabu
- xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

KARIBU SANA

.....
MILLANZI OCTAVIAN GEDION

MKUU WA SHULE

Mawasiliano: 0654001503/ 0620800385

JUMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
NAHUKAHUKA SEKONDARI**

.....
.....
.....
Tarehe.....

Mkuu wa shule ,
Nahukahuka shule ya sekondari,
Lindi.

YAH. KUKUBALI /KUKATAA NAFASI YA KUINGIA KIDATO CHA

.....**MWAKA**

Ninakiri kupokea barua yako ya tarehe.....

Nimesoma yote uliniyotumia na ninakuarifu ***NIMEKUBALI/SIKUBALI***
nafasi hiyo. Nipo tayari kufuata kanuni na taratibu za shule kama zilivyoainishwa
kwenye sheria za shule.

Nitatumia juhudi na maarifa yangu katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na
Taifa kwa ujumla

.....
Jina na sahihi ya Mwanafunzi
Tarehe

.....
Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi
Tarehe.....

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT

NAHUKAHUKA SECONDARY SCHOOL

REF.NO.NSS/F1/15.....

THE MEDICAL OFFICER

.....

.....

RE; REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF

Please examine the above named pupil and give us a report on his or her suitability for secondary school studies.

1. Blood
2. Stool
3. TB
4. Syphilis
5. Urine
6. Eye test
7. Ears
8. Pregnancy
9. Heart disease
10. Diabetes
11. Psychiatric Disorder

I have examined Mr. /Miss.....and consider that he/she is if /not fit to be admitted to school.

Name of the medical practitionertitle.....

Signature

DateOfficial stamp.